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MASHARTI YA JUMLA MKATABA
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. . jenzi kama
Mwajiri atatoa vifaa vyote e He Whesar

. g [4
mchaganga,kokoto,nondo,cement,mbao,marine nk kulingana na mae y
Mtaalamu Mshauri. Zaidi ya hayo mwajiri atatoa maji na umeme.

undi na usalama eneo lake la

Fundi mkuu atalazimika kuja na vifaa vyake vya kif : 5
safety boot kofia ngumu 1.

kazi kama; refrector,panga,surur u,chepe,ndoo,}embe,
¥ . _

st . i ; i MwOongozo
Fundi mkuu atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na lf = g
wa Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa kiufun

Fundi mkuu asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kuinsimamisha
kazi na kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi mkuu atatoa maelékezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa
moja kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi
wote aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi
wake wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na
utaalumu au ujuzi wa kutosha.

Fundi mkuu. atahusika na vitendo (kamna wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake. '

Fundi mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na
salama na pia pindi kazi'iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo
la ujenzi kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na
salama. '

Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda

wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguzi wa mwisho kufanyika.

L3

Fundi mkuu ahakikishe anamafundi wasaidizi wasiopungua........... kila siku

Ucheleweshaji wa Kazi: §

# Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
. . . i, i1
ya kulipa kiasi sawa n# hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.
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12, Ucheleweshaji wa Vifaa na Malipo:

ababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha au vifaa),

Ucheleweshaji ulios :
a kazi.

Fundi ataongezewa muda wa kumalizi

13.  Uyunjwaji wa Mkataba:

» Mkataba utavunjwa iwapo; Fun

di mkuu au Mafundi walioko chini yake

au vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote

ya Chuo.

Mkataba utavunjwa iwapo; Fundi mkuu au Fundi wake hatazingatia
taratibu za ujenzi au ubora wa, kiufundi katika kazi yake, ikiwemo
kufuata michoro au maelekezo ya Mtaalamu Mshauri.

Mkataba utavunjwa endapo fundi mkuu atashindwa kuajiiri mafundi
wasaidizi kulingana na ukubwa wa kazikama itakavyoelekezwa na
washauri,ama kamati.

Mkataba utavunjwa endapo fundi hatazingatia nidhamu ya
kazi,atasababisha vurugu , taharuki ,migomo ama ugomvi eneo la kazi.

Mkataba utavunjwa endapo 80% ya mafundi wasaidizi hawatakuwa na
Imani na fundi mkuu,

14. Hakutakuwa na ongezeko la gharama zitakazotokana na.ongezeko la muda wa

mkataba.
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